นางสาววิภานันท์ พุทธนุกูล ผู้อำนวยการสถานศึกษากศน.อำเภอเมืองสตูล ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการสถานศึกษาศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอเมืองสตูล มอบหมายให้บรรณารักษ์ห้องสมุดประชาชนจังหวัดสตูล จัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่านและการเรียนรู้รูปแบบห้องเรียนเสมือนจริง โดยใช้นวัตกรรม Satun Learning in Metaverse : สุขกับการเรียนรู้จังหวัดสตูล แหล่งท่องเที่ยวในจังหวัดสตูล ณ ศกร.ตำบลพิมาน อำเภอเมือง จังหวัดสตูล
![](/lib_msatun/UserFiles/Image/448839183_4004487309778167_2992927562576761016_n.jpg)