๒๑ มิ.ย. ๒๕๕๕
นายพิศาล ทองเลิศ ผู้ว่าราชการจังหวัดสตูลออกหน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุขสร้างรอยยิ้มกับประชาชนจังหวัดสตูล ประจำปีงบประมาณ ๒๕๕๕ ครั้งที่ ๕ ณ วัดนิคมพัฒนารามผัง ๑๒ ต.นิคมพัฒนา อ.มะนัง จ.สตูล
นางวรรญา ทิพย์ดนตรี ผอ. สำนักงาน กศน.จังหวัดสตูล มอบหมายให้นายยุทธกร ผลาอาด นำรถโมบาย ห้องสมุดเคลื่อนที่พร้อมด้วย บุคลากร กศน. อำเภอมะนัง ร่วมจัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่าน ให้ความรู้สมาชิกห้องสมุด การยืมหนังสือ การสืบค้นฃทางอิเล็กทรอนิกส์และจัดกิจกรรมพัฒนาทักษะอาชีพ การสาธิตการตำส้มตำไทย หลักสูตร ๓ ชั่วโมง จำนวน ๓ รุ่น ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดให้เกียรติมอบวุฒิบัตรแก่สมาชิกที่ผ่านการเรียนทำส้มตำไทย อีกด้วย
ท่านผู้ว่าราชการได้แนะนำหัวหน้าส่วนราชการของจังหวัด พร้อมทั้งมอบหมายให้ประชาชนรำลึกถึงพ่อหลวงและช่วยปกป้องสถาบันพระมหากษัตย์ รณรงค์ต่อต้านยาเสพติด ผู้เสพถือว่าเป็นผู้ป่วยต้องบำบัด ช่วยอนุรักษ์ธรรมชาติและสิ่งเวทล้อม ป่าไม้ต้นน้ำลำคลองสุดท้ายเป็นห่วงสุขภาพโดยเ ฉพาะผู้สูงอายุซึ่งขณะนี้กลุ่มหมอกควันจากประเทศเพื่อนบ้านลอยมาปกคลุมทั้งจังหวัดมอบส่วนราชการที่เกี่ยวข้องช่วยดูแล
![](/satun/UserFiles/Image/02(16).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0818.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0824.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0826.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0831.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0835.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0821.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0852.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0858.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0870.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0877.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0878.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0882.JPG)
![](/satun/UserFiles/Image/IMG_0883.JPG)
เข้าชม : 1175
|