ศกร.ตำบลย่านซื่อ เข้าร่วมประชุมชี้แจงแนวทางการดำเนินการสำรวจข้อมูลประชาชน อายุ ๑๕ -๖๐ ปี
![](/satun/UserFiles/Image/messageImage_1719893112068.jpg) ![](/satun/UserFiles/Image/messageImage_1719888069795.jpg) ![](/satun/UserFiles/Image/82784.jpg)
วันที่ 2 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น.
นางสาวรมณีย์ ทิ้งปากถ้ำ ครูอาสาสมัคร กศน.ตำบลย่านซื่อ ได้รับมอบหมายจาก นายมรกต กันหนองผือ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอละงู ปฏิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอละงู รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการ กศน.อำเภอควนโดน ปฏิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอควนโดน เข้าร่วมประชุมชี้แจงแนวทางการดำเนินการสำรวจข้อมูลประชาชน อายุ ๑๕ -๖๐ ปี
ทั่วประเทศ ที่ยังไม่จบการศึกษาภาคบังคับ ตกหล่น ออกกลางคัน หลุดออกจากระบบการศึกษา เพื่อสำรวจ
ติดตาม ช่วยเหลือและส่งต่อประชาชนกลุ่มเป้าหมายดังกล่าวให้ได้รับการศึกษา การฝึกอบรมอาชีพหรือการพัฒนาฝีมือเพื่อการมีงานทำ ตามนโยบาย "เรียนดี มีความสุข" โดยการประชุมออนไลน์ Microsoft Teams ที่ https://bit.ly/dtech_dropoutbe ณ ณ ศกร.ตำบลย่านซื่อ อำเภอควนโดน จังหวัดสตูล
เข้าชม : 7
|