นางสาววิภานันท์ พุทธนุกูล ผอ.กศน.อำเภอเมืองสตูล ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอเมืองสตูล มอบหมายให้ครู กศน.ตำบลเกาะสาหร่ายและครูอาสาฯจัดโครงการศูนย์ฝึกอาชีพชุมชน การพัฒนาอาชีพระยะสั้น (ไม่เกิน ๓๐ ชั่วโมง) รูปแบบกลุ่มสนใจ หลักสูตรปลาสามรสตันหยงอุมา ณ หมู่ที่ 1 ตำบลเกาะสาหร่าย อำเภอเมือง จังหวัดสตูล