นางสาววิภานันท์ พุทธนุกูล ผอ.กศน.อำเภอเมืองสตูล ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอเมืองสตูล มอบหมายให้ครู กศน.ตำบล จัดโครงการพัฒนาทักษะวิชาการ กิจกรรมอบรมให้ความรู้การพัฒนาทักษะวิชาการระดับตำบล เพื่อให้นักศึกษา ศกร.ตำบลพิมาน มีความรู้ และเข้าใจในการทำโครงงานวิทยาศาสตร์ ณ ศกร.ตำบลตันหยงโป ตำบลตันหยงโป อำเภอเมือง จังหวัดสตูล