นางสาววิภานันท์ พุทธนุกูล ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอเมืองสตูล ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอเมืองสตูล มอบหมายให้คณะครู และบุคลากร สกร.อำเภอเมืองสตูล นำนักศึกษาเข้าร่วมโครงการแข่งขันตอบคำถามสารานุกรมไทยฯสำหรับเยาวชนฯและการประกวดคลิปวีดิทัศน์ส่งเสริมการอ่านและการเรียนรู้ ภายใต้หัวข้อ "Liflong Learning เพราะเราเกิดมาเพื่อเรียนรู้ตลอดชีวิต" ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ณ ห้องประชุมพญากาหลง สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดสตูล
สำหรับในครั้งนี้ ได้มีการจัดการแข่งแข่งขัน 2 รายการ ประกอบด้วยการแข่งขันตอบคำถามสารานุกรมไทยฯสำหรับเยาวชนฯ โดยใช้สารานุกรมไทยสำหรับเยาวชนฯ เล่มที่ 41 เล่มที่ 42 และเล่มที่ 43 และ การประกวดคลิปวีดีทัศน์ ส่งเสริมการอ่านและการเรียนรู้ ภายใต้หัวข้อ "Liflong Learning เพราะเราเกิดมาเพื่อเรียนรู้ตลอดชีวิต"