วันที่ 18 มีนาคม 2567
นายมรกต กันหนองผือ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอละงู ปฏิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอละงู รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการ กศน.อำเภอควนโดน ปฏิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอควนโดน มอบหมายให้บุคลากร สกร.อำเภอควนโดน จัดโครงการเปิดโลกการเรียนรู้ “วันคล้ายวันสถาปนากรมส่งเสริมการเรียนรู้ 18 มีนาคม 2567” ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าร่วมเล็งเห็นความสำคัญและได้รับรู้บทบาทหน้าที่ของกรมส่งเสริมการเรียนรู้ ณ ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอควนโดน จังหวัดสตูล โดยมีนายก็หลัด บินหมาน ประธานกรรมการสถานศึกษา สกร.อำเภอควนโดน เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ