ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอควนกาหลงเข้าร่วมจัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่านผ่านสื่อออนไลน์ เนื่องในวันวิสาขบูชา
--------------------------------------------—-
วันที่ 21 พฤษภาคม 2567
นายภัทรพล ทองหล่อ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอท่าแพ ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอท่าแพ รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอควนกาหลง มอบหมายให้ นางสาวกันยารัตน์ ทองแก้ว บรรณารักษ์ปฏิบัติการ ห้องสมุดประชาชนอำเภอควนกาหลง จัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่านผ่านสื่อออนไลน์ เนื่องในวันวิสาขบูชา ซึ่งเป็นวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา
เนื่องจากวันที่ 22 พฤษภาคม 2567 เป็นวันวิสาขบูชา ซึ่งเป็นวันที่พระพุทธเจ้าทรงประสูติ ตรัสรู้ และเสด็จดับขันธปรินิพพาน ในวันและเดือนเดียวกัน คือ ในวันเพ็ญ (ขึ้น ๑๕ ค่ำ) เดือนหก ขอเชิญพุทธศาสนานิกชนร่วมทำบุญ ฟังธรรม เวียนเทียนที่วัดใกล้บ้าน
![](/satun/UserFiles/Image/444167139_1519680188585440_1942854545292235311_n.jpg)
เข้าชม : 27
|