วันที่ 21 มิถุนายน 2567
นายมรกต กันหนองผือ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอละงู ปฏิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอละงู รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการ กศน.อำเภอควนโดน ปฏิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้ระดับอำเภอควนโดน มอบหมายให้นายเกษมศักดิ์ ไชยพิทักษ์ บรรณารักษ์ พร้อมด้วยบุคลากร จัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่านและการเรียนรู้รูปแบบห้องเรียนเสมือนจริง โดยใช้นวัตกรรม Satun Learning in Metaverse : สุขกับการเรียนรู้จังหวัดสตูล แหล่งท่องเที่ยวในจังหวัดสตูล ณ สถาบันศึกษาปอเนาะท่องจำอัลกุรอ่านอัลฟิรเดาวส์ ตำบลควนสตอ อำเภอควนโดน จังหวัดสตูล