สำนักงาน กศน.จังหวัดสตูลจัด โครงการส่งเสริมการเรียนรู้การปกครองในระบอบประชาธิปไตยมีการเดินรณรงค์ประชาสัมพันธ์การเลือกตั้ง ส.ส. ทีจะมีขึ้นในวันที่ 3 กรกฏาคม 2554
โดยมีนายสักวรุณ เตชะจิตอาภรณ์รองผู้ว่าราชการจังหวัดสตูลเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการส่งเสริมการเรียน
รู้การปกครองในระบอบประชาธิปไตย
สำนักงาน กศน.จังหวัดสตูลเห็นว่าการเดินรณรงค์ประชาสัมพันธ์การเลือกตั้ง มีความสำคัญที่จะทำให้สังคมตระนักถึงสิทธิและหน้าที่ของประชาชนจึงจัดให้มีการรณรงค์ประชาสัมพันธ์การเลือกตั้ง ขึ้น โดยจัดกิจกรรมเดินรณรงค์และแจกสติกเกอร์ประชาสัมพันธ์การเลือกตั้ง จำนวน ๑๗,๐๐๐ ใบ มี ขบวนดุริยางค์ ขบวนกลองยาว ขบวนแฟนซี ขบวนป้ายรณรงค์ ขบวนผู้ร่วมรณรงค์มีนักศึกษา กศน.จังหวัดสตูล ทุกอำเภอ นักศึกษาวิทยาลัยชุมชน และประชาชนทั่วไปประมาณ ๓,๐๐๐ คนร่วมกันเดินรณรงค์ประชาสัมพันธ์การเลือกตั้ง ณ ศาลากลางจังหวัดและบริเวณในเขตเทศบาลจังหวัดสตูล
![](http://satun.nfe.go.th/satun/newsicon1/1308822255.jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/02(3).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/03(2).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/04(2).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/05(1).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/06(1).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/07(1).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/08(2).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/09(1).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/10(1).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/11(1).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/12(1).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/13(1).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/14(1).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/15(1).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/16(1).jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/17.jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/18.jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/19.jpg)
![](/satun/UserFiles/Image/20.jpg)
เข้าชม : 1794
|